ถึง...น้องโด่ง (side by side พี่น้องลูกขนไก่)

ถึงน้องโด่ง...

น้องโด่งเป็นเด็กดีมากนะครับ รู้ตัวหรือเปล่า เข้าใจดีว่าสิ่งที่น้องโด่งกำลังเผชิญอยู่ตอนนี้นั้น
ไม่ใช่เรื่องง่ายเลย สำหรับเด็กวัยนี้ ที่จะต้องอยู่ร่วมกับพี่ชายอย่างพี่ยิม และยิ่งไม่ใช่เรื่องง่ายเลย
ที่น้องโด่งจะต้องคอยดูแลพี่ยิมในแทบจะทุกๆเรื่อง
ความเสียสละของน้องโด่ง ทุกคนรับรู้ได้จริงๆ

ถึงน้องโด่งจะมีงอแงบ้าง บ่นบ้าง รำคาญบ้างก็เถอะ แต่น้องโด่งก็ยังเป็นห่วงพี่ยิมเสมอ
ไม่อย่างนั้นน้องโด่งก็คงไม่คอยผูกเชือกรองเท้าให้ ไม่ต้องนั่งกินเค้กทั้งน้ำตาคนเดียวแบบนั้นหรอก...
(ทำให้คนดูร้องตามด้วยเลยร้องไห้ร้องไห้)

อยากให้น้องโด่งยิ้มมากๆ เพราะเวลาน้องโด่งยิ้มแล้ว ทำให้โลกสวยงามเหมือนเพลงพี่เบิร์ด
ไม่เชื่อลองแอบถามน้องหน่อยดูก็ได้

สุดท้ายนี้ก็ขอเป็นกำลังใจให้น้องโด่งนะครับ ฟันฝ่าปัญหาที่เข้ามาไปให้ได้
เชื่อฟังแม่แตง ป้าตั้มมากๆ แล้วอย่าทิ้งพี่ยิมนะครับ

สุขสันต์วันเกิด....22/7/2560

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่