[CR] ญี่ปุ่นครั้งแรก Gala Yuzawa

อารมณ์เด็กวิ่งใส่สนามเด็กเล่นเป็นแบบนี้นี่เองครับ ลงจากรถไฟได้ปุ๊ปไม่มองหาป้ายบอกทางไรทั้งนั้น เห็นหิมะอยู่ไกลๆ รีบวิ่งไปที่สุดทางรถไฟก่อนเลย อยากจะกระโดดใส่ นอนกลิ้งเกลือก วิ่งไปวิ่งมา 555555 หันกลับมาอีกทีเพื่อนๆเขาเดินไปทางไหนกันอะ โชคดีวันนั้นมีหิมะตกลงมาโปรยๆตลอด ได้บรรยากาศเข้าไปอีก ไม่อยากกลับเลยคร๊าบบ (ลองกินดูมันจะจืดๆครับ) ผมไปช่วงกลางเดือนมีนาคม ครับ

เราเริ่มนั่งรถไฟ Shinkansen จาก สถานี JR Ueno Station ครับ เราใช้  JR TOKYO Wide Pass ใช้ 3 วันติดต่อกันครับ วันแรกเราก็ไปได้ 2 ที่แล้วครับ
1. Gala Yuzawa
2. Out let Karuizawa

ฝากติดตามการเดินทางของเราได้ที่ https://www.facebook.com/yaktiewbang/

เราซื้อข้าวกล่องเบนโตะ กับแซนวิส ขึ้นไปกินบนรถไฟด้วยครับ ยอมใจแซนวิสจริง ไส้ เครื่อง เยอะมาก นิ่มอร่อย อิ่ม

วิวระหว่างทางก็สวยเหมือนกันครับ จนไม่อยากเล่นมือถือ อยากนั่งมองไปเรื่อยๆ

ถึงแล้วๆๆ เอาละวิ่งใส่เลย

เห็นหิมะตกมั๊ยครับ ละอองขาวๆ อะ ยืนเอาหน้าใส่เลย 5555

วิ่งมาดูหิมะด้านหน้าสถานีก่อนเลย

ก่อนอื่นต้องกราบขออภัยจริงๆ มัวแต่ตื่นเต้นจนลืมถ่ายภาพขั้นตอนการเช่าชุด เช่าตู้เก็บของ กรอกแบบฟอร์ม แต่บอกว่าไม่ยากครับถ้าผมทำได้เพื่อนๆก็ทำได้ครับ .
ขึ้นกระเช้ามาแล้ว ว้าวๆๆๆ มันสวยจริงๆ ถ่ายมุมไหนก่อนเลือกไม่ถูกเลย

ถึงด้านบนแล้ว บรรเลงกันได้เลยพวกเรา มีศูนย์อาหารด้วยครับไม่ต้องกลัวหิว

Level ระดับเรามันต้องเล่นอันนี้ครับ 5555

ไม่ได้โฆษณาแต่จะบอกว่าเริ่มเล่นประมาณช่วงเช้าครับ บ่ายๆ เราก็กลับ

บอกแล้วอย่าเก่ง

เป็นน้ำแข็งเลยนะ

รุ่นใหญ่ต้องอันนี้ครับ

จะนั่งกระเช้ากลับแล้ว แต่ไม่อยากกลับเลย

ขากลับตอนบ่ายเราวางแผนไปช๊อปปิ้งต่อที่ Out let Karuizawa ครับ เดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟังต่อนะครับ
ชื่อสินค้า:   Gala Yuzawa Snow Resort
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่