แฟนเก่าบอกขอจีบเราอีกครั้งได้ไหม?

กระทู้คำถาม
ครับ คือเรื่องมีอยู่ว่ากับแฟนเราเลิกกันไปแล้ว
เราทั้งคู่เลิกกันทั้งๆที่ยังรักอยู่ แต่ผมอดทนเขาไม่ได้แล้ว
เราทะเลาะกันเรื่องเดิมๆซ้ำแล้วซ้ำเล่า ผมเลยเหนื่อยและใช้ไม้เด็ด
ก่อนเลิกกันผมบอกเขาแล้วว่าถ้าปัญหานี้มันยังเกิดครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายที่ผมจะทนแล้วนะ
สุดท้ายปัญหาเดิมมันก็เกิดขึ้นครับ ผมเลยรู้สึกว่าเขาไม่พยายามเข้าใจผมบ้างเลย
ผมเหนื่อยที่เราทะเลาะกันเรื่องเดิม ผมทำเพื่อเขาหลายอย่างแต่เขาก็ไม่ได้ปรับตัวเข้าหาผมบ้าง
วันนี้เขาบอกว่าเขาคิดถึง เป็นวันครบรอบของเราด้วยแหละครับ
ในใจลึกๆผมก็ยังรักเขานะครับ แต่ผมก็ไม่มั่นใจว่ามันจะเป็นเหมือนเดิมรึเปล่า
ผมควรให้คำตอบเขาว่ายังไงดีล่ะครับ หรือเพื่อนๆที่เคยมีประะสบการณ์แบบนี้
ตอนนั้นดีลกับมันยังไง จัดการกันยังไง แล้วมันมาได้ยังไงครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่