คนอายุ 30 ต้น ๆ หางานยากกันมั้ยคะ

ทำไมเราส่งไปเกือบ 40 บริษัท แต่เรียกสัมภาษณ์แค่ 1 ที่เอง งงใจ 55+

ตอนนี้เราทำงานตำแหน่งผู้ช่วย ผจก (จบ engineer เกรด 3 กว่า เกียรตินิยม)
อายุงาน 8 ปีกว่า ไม่เคยเปลี่ยนงาน
คะแนนโทอิค หกร้อยกว่า (เอาแค่นี้พอขี้เกียจสอบแระ)

ใน Resume ไม่ได้ระบุเงินเดือนที่ต้องการไว้ไม่รู้ว่ามีผลต่อการสมัครงานรึเปล่า ก็สมัครในตำแหน่ง Senior Eng กับ Assist Manager ประมาณนี้ค่ะ ทำไมเงียบเชียว รอมาเดือนกว่าแล้วเงียบมาก คนอื่นเป็นเหมือนกันบ้างมั้ยคะ - -"

ปล. สมัครผ่าน jobsdb กับ jobtopgun ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่