ระหว่าง sony a5100 , Panasonic gf9, Olympus pen e-pl8 เลือกรุ่นไหนดี

อยากสอบถามค่ะ. ถ้าจะเลือกกล้องซักตัวในบรรดา3รุ่นนี้ ควรเลือกอะไรดีคะเพราะเรามือใหม่เคยใช้แต่กล้องคอมแพค โดยจุดประสงค์ใช้งาน
1.พกไปถ่ายภาพที่ท่องเที่ยว. ของกิน.
2. เน้นเบา สะดวก ใช้ง่าย จบในตัว
3. ไม่เน้น selfie

ซึ่งจริงๆที่บ้านมี Olympus omd5 markII กับเลนส์2ตัว.ของน้องที่จะให้ยืมไปเที่ยว แต่ใช้แล้วหนักเลยอยากหาที่เบากว่านะคะ
รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่