ใครสอบตำแหน่งนักวิชาการส่งเสริมการเกษตร ปี 2560 มารีวิวกันหน่อยอ่านหนังสืออะไรบ้าง

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของผม บังเอิญผมสอบ ก.พ.ผ่านตั้งแต่เรียนอยู่ปีสุดท้าย และตอนนี้เพิ่งเรียนจบ กรมส่งเสริมการเกษตร ก็ได้เปิดรับสมัคร ตำแหน่งนักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฎิบัติการ มันตรงกับสาขาที่เรียนพอดี เลยสนใจสมัครครับ เลยอยากถามความคิดเห็นว่าอ่านหนังสือเล่มไหนกันบ้างครับ ควรอ่านเน้นเรื่องอะไรไปเยอะๆบ้างครับ ?
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
อ่านหนังสือจากสำนักไหน ข้อสอบเน้นเรื่องอะไร แนวข้อสอบประมาณไหน แนะนำได้ไหมครับ รบกวนหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่