เวลาคณะนักแสดงมิวสิคัลจากต่างประเทศมาแสดงในไทย เขาแสดงเป็นภาษาอะไรครับ (คำถามโง่ๆ แต่ผมไม่รู้จริงๆ)

กระทู้คำถาม
เกิดมาไม่เคยสนใจดูมิวสิคัลหรือการแสดงพวกนี้มาก่อนเลย แต่ไม่นานมานี้ไปอังกฤษเลยได้ลองดูสักหน่อย ดูแล้วก็สนุกและชอบนะครับ

เลยย้อนคิดมาว่าเมืองไทยเราก็เคยมีคณะนักแสดงมิวสิคัลจากต่างประเทศมาแสดงด้วย แต่สงสัยว่าเวลาแสดงเขาจัดแสดงเป็นภาษาอังกฤษ (หรือภาษาต้นฉบับ) ของเขา หรือมีการปรับรูปแบบใดๆ เพื่อให้ผู้ชมชาวไทยเข้าใจบ้างไหมครับ

พูดถึงเห็นมิวสิคัลดีๆ ในลอนดอนเยอะเลย อยากให้ได้มาแสดงที่เมืองไทยเหมือนกันแฮะ เช่น Les Miserables, Wicked, Matilda หรือแม้แต่พวกที่สร้างจากการ์ตูน Disney อย่าง Aladdin, Lion King (อันนี้อยากดูมากๆ)

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่