ฝากถึง Royal House จากใจผู้หญิงค่ะ จะขายของไม่ต้องดูถูกกันขนาดนี้ก็ได้มั้งคะ

นี่คือกระทู้แรกของเราค่ะ ปกติก็สิงไปเรื่อยเปื่อย มีคนแชร์กระทู้อะไรมาก็เข้ามาส่อง เข้ามาอ่านกระทู้เล่นประจำ แต่ไม่เคยมี account เป็นของตัวเอง
เพราะไม่คิดว่าจะต้องตั้งกระทู้อะไร

แต่พอมาเห็นโฆษณาตัวนี้ในเพจข่าวสดแล้วใจมันขึ้นค่ะ โมโหมากในวูบแรก แต่เพราะคิดว่าเออ เค้าอาจจะเอาฮาหรืออะไร เลย พยายามคิดอย่างอื่น ทำงานไป ไม่อยากเก็บมาใส่ใจมาก แต่จนแล้วจนรอด เราทำใจไม่ได้จริงๆค่ะ

https://www.facebook.com/khaosod/videos/2593960437287566/

นี่คือคลิปที่เราบอกค่ะ เราดูแล้วไม่โอเคมาก เราเป็นผู้หญิงคนนึงที่ไม่ได้มีฐานะอะไร แต่มีโอกาสได้เรียนในมหาลัยที่ดี ทำงานสร้างตัวมาตลอด ทุกวันนี้มีบ้านหนึ่งหลัง รถหนึ่งคัน ด้วยน้ำพักน้ำแรง แล้วก็ไม่ได้คิดพึ่งผู้ชายขนาดนั้น คิดว่าอนาคตต้องร่วมกันสร้างอยู่แล้ว ไม่ใช่มีใครเกาะใคร

มาเจอองค์กรไหนที่เอาประเด็นนี้มาขายของก็บอกเลยว่าจุกค่ะ คือเข้าใจนะคะว่าผู้หญิงที่คิดว่า ผู้ชายต้องดูแลเค้าทุกอย่าง มีบ้านมีรถมีเงินมาพร้อมมันก็มี แต่ส่วนตัวคิดว่าคงเหมารวมว่าผู้หญิงทุกคนเป็นแบบนี้ไม่ได้

ถ้าสโลแกนของคุณคือ สร้างบ้านด้วยสมอง แบบนี้คงไม่ตรงเท่าไหร่มั้งคะ

ขอบคุณทุกท่านที่รับฟังนะคะ ถ้าพิมพ์อะไรรุนแรงไปต้องขออภัยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่