ตู้เย็น2ประตู ge รุ่น gtg150paxr ช่องฟรีซแช่ของไม่แข็งครับ

ตู้เย็น2ประตู ge รุ่น gtg150paxr ช่องฟรีซแช่ของไม่แข็งครับ แต่ยังเย็นอยู่นิดหน่อยครับ ปรับความเย็นให้สูงๆก็ยังไม่แข็ง คือแช่น้ำเปล่า 3 วันยังไม่เป็นน้ำแข็งเลยครับ  ให้ช่างที่เพื่อนแนะนำมาซ่อมเมื่อ ประมาณ 3 เดือนที่แล้วช่างเปลี่ยนคอมเพรสเซอร์ไป ก็ยังไม่หายครับ แล้วช่างก็ติดต่อไมไ่ด้อีกเลย
ให้ช่างที่ศูนย์มาก็ตีราคาแพงมากแทบจะซื้อตู้เย็นใหม่ได้เลยครับ
อาการแบบนี้น่าจะเป็นที่อะไรเสียครับ  รบกวนช่างหรือผู้มีประสบการณ์แนะนำทีครับ ผมอยู่แถวฝั่งธนตรงวงเวียนใหญ่ ถ้ามีช่างหรือร้านซ่อมดีๆ มีการรับประกันดีๆแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่