[CR] มินิรีวิว Cat Human Cafe (คาเฟ่แมวแมว เมี๊ยวววว)

เนื่องด้วยอารมณ์เบื่อกิจกรรมทั้งหลายแหล่ ... วันนี้จึงเกิดกิจกรรมนี้ขึ้นมา แท๊น แท้นนนนนนนนน
เมี๊ยว เมี๊ยวว เมี๊ยววววววววววววว คาเฟ่น้องแมวไง แมว

เอ๊ ... แล้วจะไปที่ไหนดีหว่า ? หยิบมือถือขึ้นมา เข้า Google เสิร์ชเลยจ้า "คาเฟ่แมวกรุงเทพ" อืมมมม... ที่ไหนดีนะ นี่ก็ไกลไป นี่ก็เคยไปแล้ว เฮ้ย ไปนี่ดีกว่า ! ใกล้ๆบ้าน เห็นหลายทีละ เอาว่ะ ! ได้ฤกษ์ซักทีวันนี้ ไปกันเลย Let's go เท่

ถึงแล้วววววววววววว เข้าไปกันเลยยยยยยยยยยย

สิ่งแรกที่กวาดตาหา คือ "แมว" เอ๊ะ ... แมวอยู่ไหน เงิบ มองซ้าย มองขวา อ๋อ แมวอยู่ชั้น 2

เข้ามาแล้วก็สั่งแมวมากินซักตัว สองตัวละกันเนอะ 555+ ล้อเล่นนะคะ สั่งขนม สั่งของกินเล่น บลาๆกันดีกว่า

และแล้วก็ตกลงปลงใจกับเมนูนี้ ... เครื่องดื่มที่เราเลือกวันนี้ก็คือ ... นมสดปั่น และ ชามะนาว

สั่งจำนวนเครื่องดื่มให้ครบตามจำนวนทาสแมวนะคะ จุ๊บๆ
ขาดไม่ได้เลย "โทส" จัดไปสิคะ ... Size ใหญ่ ไอศครีมขอเลือกเป็น ช็อกโกแลต กับ สตรอเบอร์รี่ ละกันโน๊ะ มุ้งมิ้งเบาๆ
กินของหวานแล้วมันจะมีความอยากของคาวเบาๆ ก็จัดไปซักเมนูกับ "ฟิชแอนด์ฟรายด์"

*หมายเหตุ : ระหว่างกินเพลินๆก็อย่าลืมอ่านกฎของทางร้านนะคะ ปูเสื่อ

หลังจากกินจนตัวอืด ก็ถึงเวลาขึ้นไปสยบแทบเท้าน้องแมวที่เรารักกันแล้ว หยิบใบเสร็จขึ้นไปยื่นให้พนักงานชั้น 2 เลยค่ะ หัวใจ

แต่ก่อนขึ้นไปเล่นกับน้องแมวทุกครั้ง อย่าลืมล้างมือให้สะอาด และใช้แอลกอฮอลล์ลูบไล้มืองามๆฆ่าเชื้อก่อนนะคะ

เดินขึ้นบันไดไปก็จะเจอกับป้ายแนะนำเด็กๆแต่ละตัว น่ารักฟรุ้งฟริ้งกระดิ่งแมว

ทางร้านจะมีรองเท้าให้ทาสแมวเปลี่ยนนะคะ มี Size S M L เลือกใส่ได้เลยค่ะ

และนี่ก็คือโฉมหน้าของท่านแมวเหมียวสุดเลิฟ

ขี้เซาจริงๆทูนหัว
โอ๊ยยยยยย หล่อจังเลยทูนหัว เก๊กอะไรเบอร์นี้ ประหลาดใจ
นี่ก็ดูงามนัก สาวน้อยยยยย
ส่วนทางนี้ก็ เอิ่ม ... ขรึมจริงๆ
โอยยยย หลับปุ๋ย คร๊อกกกกก zZ
เอ๊ะ ตัวเดียวกับเมื่อกี้ป่าวหว่า ?
โอ๊ะโอ ตื่นแล้วเหรอจ้าาาา
เอิ่ม ... หน้าเหวี่ยงมากลูก
ไม่ยอมเล่นด้วย ร้องไห้ หนีเข้าไปในรู
จอมซน ลงมาลูก ลงมา มามะๆ
สง่างามจริงๆแม่นางพญาแมวของพี่
ส่วนชายผู้นี้ ... น่าจะถ่าย MV อยู่ หัวเราะ
สงสัยกำลังเหล่สาว
แสดง MV นาน มาๆ บ่าวจะเกาคอให้ กิ้วๆ
กิน นอน กิน นอน มีความหน้ามึน
ทาสแมวที่อยู่แถวๆพุทธมณฑลสาย 2 แวะมาเล่นกับบรรดาเหมียวๆขี้เซากันได้นะคะ ขนม กับ ของทานเล่น อร่อยด้วยค่ะ อ้อ เกือบลืม เรื่องเวลาเล่นกับน้องแมว ถ้าเป็นวันจันทร์-ศุกร์ ทางร้านไม่จำกัดเวลานะคะ แต่ถ้าเป็น วันเสาร์-อาทิตย์ จำกัดให้เล่นได้ 1 ชม. ค่ะ
เล่นวันละนิดจิตแจ่มใสโน๊ะ ฟิน
ชื่อสินค้า:   คาเฟ่แมว
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่