ดูอย่างไร? ว่าเกย์ หรือ ชายแท้

กระทู้คำถาม
ปัจจุบันมีความหลากหลายทางเพศจนบางทีแยกไม่ออกเลยว่า กระเทย ทอม เกย์ หญิงแท้ หรือ หญิงข้ามเพศ ส่วนดิฉันขอบอกเลยว่าเป็นสาวประเภทสองคะ โดยปกติแล้วมีเพื่อนทั้งเป็นเกย์ กระเทย หญิงแท้ ทอม และชายแท้ แต่ก่อนเพื่อนผู้หญิงชอบบอกให้ช่วยดูให้หน่อยว่าผู้ชายคนนี้คนนั้นเป็นเกย์มั้ย เพราะเพื่นคิดว่า ผีย่อมเห็นผีค่ะ บอกตรงๆว่าเดี๋ยวนี้มันดูไม่ออกจริงๆ บางทีดูเหมือนเป็นแต่ก็ไม่เป็น บางทีดูเหมือนไม่เป็นแต่ก็เป็น ใครมีวิธีดูว่า เป็นหรือไม่เป็น มาแชร์หน่อยคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น