หลังจากขูดมดลูกต้องใช้เวลากี่เดือนถึงเริ่มปล่อยมีน้องได้ค่ะ

เราเพิ่งแท้งได้เกือบเดือนคะ อายุครรภ์ 11 สัปดาห์ ที่แท้งเกิดจากน้องไม่แข็งแรงธรรมชาติเลยเป็นตัวคัดกรองไม่ให้เค้าสามารถเกิดได้ น้องเลยหยุดการเจริญเติบโต คือสียใจนะเพราะเราอยากมีลูก
แล้วเราก็ไปขูดมดลูกที่โรงพยาบาลมา เราควรเว้นระยะสักกี่เดือนดีค่ะ (แต่คุณหมอให้คุม3เดือนค่ะ)อยากทราบว่าแม่ๆท่านอื่นเริ่มปล่อยมีน้องได้เมื่อไหร่ แล้วกว่าน้องจะมานานไหม
ควรดูแลหรือกินยาบำรุงอะไรดีค่ะ ที่บำรุงร่างกายก่อนวางแผนตั้งครรภ์ บอกตรงๆว่าเคยแท้งมาครั้งนึงแล้วเสียใจมากๆไม่อยากแท้งซ้ำสอง
ใครมีวิธีหรือเคยมีประสบการณ์เหมือนกัน รบกวนแชร์เรื่องราวให้ได้ทราบบ้างนะค่ะ
เรา อายุ 29 ปีค่ะ สามีอายุ 32 แต่งงานมีครอบครัว และพร้อมทุกอย่างแล้ว ขาดสิ่งเดียวที่มาเติมเต็มคือลูก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่