เบญจเพสคืออะไรเหรอคะ?

อยากรู้ว่ามันคืออะไร และเราจะรู้ได้ยังไงว่าเรากำลังอยู่ในช่วงนั้น?

เพราะจขกท อายุ 24 เดือนหน้าก็ 25เด็มพอดีเป๊ะ
จากที่เคยซุ่มซ่ามแบบพองามก็กลายมาเป็นซุ่มซ่ามแบบเสี่ยงชีวิตเฉ๊ย
เช่น เดินเกือบตกบันไดเอย ตัดแครอทบาดนิ้วเกือบขาดบ้าง
ทะเลาะกับสามีบ่อยมากเดี๋ยวนี้ รถก็เกือบชน หืออ ชีวิตไม่ปลอดภัย
นี่ก็ไม่อยากจะคิดว่าเป็นเบญจเพสไรงี้นะ ดูไร้สาระยังไงไม่รู้ แต่ก็ไม่ลบหลู่
เหมือนตัวเองทำเอง แล้วไปโทษผีสางไรงี้ เค้าคงจะงอนจะโกรธเราน่าดู
ประมาณว่าซุ่มซ่ามเองแล้วยังมาโทษกุไรงี้ โถ่ววว

ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ
อมยิ้ม17

ขอบคุณคะ
หัวเราะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่