เลือกกองทุนตัวไหนดี...ที่ให้ผลตอบแทนในระยะ 10-15 ปี ?

ขอขอแนะนำจากผู้มีประสบการณ์การลงทุนในห้องนี้ว่า ปีหน้าเป็นต้นไป (ม.ค.61) หน่วยงานที่สังกัดมีนโยบายให้สมาชิกกองทุนสำรองเลี้ยงชีพสามารถเลือกนโยบายการลงทุนได้ด้วยตัวเอง ตามสัดส่วนของกองทุนที่มีให้เลือก ดังนี้

1. กองทุนรวมตราสารหนี้ (KTFIX-1Y3Y)
2. กองทุนผสมตราสารหนี้ 80% ตราสารทุน (KTSE) 15% กองทุนทางเลือก 5%
3. กองทุนรวมตราสารทุน (KTSE)
4. กองทุนรวมทองคำ (KTAM Gold Fund)
5. กองทุนรวมอสังหาริมทรัพย์ (KT-PROPERTY)
6. กองทุนรวมหุ้นต่างประเทศ (KT-WEQ)

อยากขอคำแนะว่า...
1. ควรเลือกลงทุนในกองไหนบ้าง ?
2. แต่ละกองควรลงสัดส่วนเท่าไหร่ดี ? กับผลตอบแทนในอีก 10-15 ปีข้างหน้า

ช่วยผมวางแผนทีนะครับ ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่