ถอนฟันเสร็จวันนี้ พรุ่งนี้ใส่เหล็กดัดฟันได้เลยไหม

ผมไปปรึกษาหมอเรื่องจัดฟันมาครับ ผมตกลงจัดฟัน หมอบอกว่า พิมพ์ฟันเลยได้นะ ผมพิมพ์แล้วก็เอ็กซ์เรย์ฟัน หมอถามผมหลังเอ็กซ์เรย์ว่าจะเครียช่องปากกับหมอหรือจะไปเครียเอง ด้วยค่าใช้จ่ายในการจัดฟันค่อนข้างสูงผมเลยขอมาเครียเองที่อนามัยใกล้บ้าน หมอให้ผมถอน2อุด2 ผมอุดเสร็จแล้ว และถอนซี่สุดท้ายเสร็จวันนี้ ผมเลยจะมาถามว่า ผมสามารถใส่เหล็กได้วันพรุ่งนี้ไหม หรือต้องเว้นระยะห่างกี่วันครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่