รถสตาร์ทติดแล้ววูบดับ เป็นอะไรครับ

สตาร์ตติด 2-3 วิแล้วก็วูบดับเหมือนบิดกุญแจดับเครื่องครับ แต่ดับเฉพาะเครื่อง แล้วไฟแบต ไฟเครื่องก็โชว์  

ลองสตาร์ตใหม่ ต้องเร่งเครื่องช่วยพักนึงถึงจะติดครับ เปิดแอร์ได้  แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ขับออกมา กลัวดับอีก พรุ่งนี้ว่จะเอาเข้าอู่ อาการนี้น่าจะเป็นที่อะไรครับ

แบตเพิ่งเปลี่ยน รถโตโยต้า ยาริส 06 รถน้ำมันครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่