พ่อเเม่ควรซื้อBigBikeให้ผมหรือยังครับ

ผมอายุ16 ปี สูง 160 หนัก 43 กก ผมชอบรถมอเตอร์ไซค์เเนว Sport ซึ่งbigbike ตอบโจทย์ ผมจึงชอบมาก เเละอยากได้ cbr150 R15  ผมคิดว่าผมเป็นคนขับรถไม่เร็ว(เคยขับwave เร็วสุด100 กม/ชม) เคยล้ม 2 ครั้ง ครั้งเเรก หลุดโค้งเเล้วลงหลุม มีเเผลนิดหน่อย ครั้งที่2 หันไปชมวิว ไม่ได้มองถนน เจ็บค่อนข้างเยอะ เคยลองคร่อมmsx ของเพือน ค้ำได้เกือบเต็มเท้าข้างเดียว ผมจึงมีความฝันอยากจะได้ bigbike สักคัน ผมจึงได้ลองขอพ่อกับเเม่ดู(รอท่านผ่อนรถยนต์หมดก็รวยล่ะ)ค่อยซื้อ ราคารถ+ค่าประกัน+ค่าผ่อน+ค่าต่างๆ ประมาณ 140000 บาท สาเหตุที่ชอบเพราะ พี่ขับ r3 เป็นความฝันของผม เเละมันดูเท่  ผมควรได้bigbike หรือยังครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่