สมัคร KTB netbank แบบไม่มี atm ต้องทำยังไงครับ

กระทู้คำถาม
คือมีความจำเป็นต้องเปิดบัญชีของกรุงไทยครับ แล้วไม่อยากได้ atm ก็เลยจะสมัครตัว netbank ไว้เช็คยอดเงิน
จากที่ดูข้อมูลในเว็บ ก็ไม่ค่อยมีข้อมูลที่ทำให้หายข้องใจเท่าไหร่

ที่เข้าใจตอนนี้คือ ตอนเปิดบัญชีแล้วบอกพนักงานว่าสมัคร KTB netbank ด้วย พนักงานก็จะเอาแบบฟอร์มให้กรอก
ให้กรอกเบอร์มือถือไปด้วยแล้วจะมีรหัส TOP  เข้ามาในมือถือ
แล้วจากนั้นยังไงต่อครับ..   คือหลังจากออกจากธนาคารแล้วก็สามารถใช้ได้เลย
หรือต้องไปทำยังไงต่อครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ
อมยิ้ม17
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะ คุณสมาชิกหมายเลข 824448
            กรณีที่สมัครผ่านสาขามาแล้วทางสาขาจะปริ้น user ID และ password ชั่วคราวมาให้ หลังจากนั้นลูกค้าโหลด app KTB NETBANK ค่ะ แล้วเข้าระบบโดยระบบจะบังคับให้ลูกค้าใส่ user ID และ password ชั่วคราวที่ได้รับมา แล้วจะให้ลูกค้าเปลี่ยน user ID และ password ใหม่ค่ะ หลังจากได้ทำการเปลี่ยน user ID และ password ระบบสามารถใช้งานได้แล้วค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่