การติดตั้งRouterให้เป็น Access Point ทำไงครับ?

อยากทราบว่า การติดตั้ง Router ให้เป็น Access Point จากชั้น 3(Routerปัจจุบันอยู่ชั้น3) ลงมาชั้นลอย (ชั้น 1ครึ่งเพราะบ้านเป็นอาคารพาณิชย์) ต้องทำอย่างไรบ้างครับ? ต้องมีสาย LANไหมครับ? มีสาย ADSLไหมครับ? ต้องใช้อะไรบ้างหรอครับ? ติดตั้งยากไหมครับ? ใช้คอมในการติดตั้งไหมครับ?  สาย LAN กับ ADSLแพงไหมครับ?

เพิ่งซื้อมาวันนี้งานคอมมาร์ทจอย  ตัวเครื่องคือ LINKSYS AC1900 DUAL BAND SMART Wi-Fi Router

พอดีอ่านคู่มือไม่มีบอกอะไรเลยครับ นอกจากจะติดตั้งให้เป็นRouter อย่างเดียวอ่ะครับ..

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ..

อมยิ้ม17อมยิ้ม17อมยิ้ม17

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่