wooof ผิดกฎหมายไหมครับ แฟนผมจะไปทำที่ญี่ปุ่น ผมเป็นห่วงเขามาก

แฟนผมจะเดินทางไปญี่ปุ่น ไปโครงการ wooof "ไปคนเดียว" "ครั้งแรก"
เพราะเขาจองทุกอย่างไว้ก่อนที่เราจะคบกัน แล้วเขาเพิ่งมาบอกผมเมื่อสองสามสัปดาห์ก่อน

ซึ่งเวลาผมถามเขาว่า เขาต้องทำอะไรบ้าง เขาเองก็ไม่รู้ว่าเขาต้องทำอะไรบ้างเหมือนกัน
ผมถามว่าพักที่ไหนย่านไหนอะไรยังไง เขาก็ส่งมาแค่ที่เขาแคปไว้แค่นั้น

ผมไม่แน่ใจว่ามันผิดกฎหมายหรือเปล่า มีความเสี่ยงมากน้อยขนาดไหนที่จะโดนจับ ถ้าเกิดอุบัติเหตุ ป่วยไข้ เกิดอาชญากรรมจะทำยังไง
แฟนผมเป็นคนเซ่อๆซ่าๆครับ ผมเป็นห่วง

แต่ผมอยากให้เขาไปเที่ยว ผมพยายามบอกให้เขาไปเที่ยวเฉยๆไม่ได้เหรอ อย่างน้อยก็ไม่ผิดกฎหมาย ไม่เหนื่อย ไม่ต้องไปพบหน้าคนเพิ่งรู้จัก

เขาไม่ค่อยฟังครับ หรือผมเป็นห่วงเขามากเกินไป

ผมควรจะเลิกวิตกกังวลแล้วปล่อยให้เขาทำตามใจเต็มที่ดี
หรือควรแจ้ง ตม. ที่ญี่ปุ่นเลยดีครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
อำมหิตมาก  แจ้งตม.เลยทีเดียว

กะให้หมดอนาคตเลยทีเดียว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่