จะฝากครรภ์และคลอดที่ รพ.ไหนดี (สมุทรปราการ)

เราท้องได้ 19 วีค ตอนนี้ฝากครรภ์อยู่ที่คลินิคแถวท้ายบ้าน (สมุทรปราการ) คุณหมอที่ฝากอยู่นั้นประจำอยู่ที่ รพ.ปากน้ำค่ะ ซึ่งเราไม่อยากจะคลอดที่นั่นอยู่แล้ว แต่คุณหมอดีมากเลยค่ะ เลยอยากจะย้ายไปฝากและคลอดที่ รพ.เอกชนค่ะ ตอนนี้มีอยู่ในใจอยู่ 2 ที่ (1.)รพ.สินแพทย์ เทพารักษ์ (2.)รพ.เมืองสมุทรปากน้ำ จะเลือกย้ายที่ฝากครรภ์และคลอดที่ รพ.ไหนดีค่ะ ช่วยให้คำแนะนำและบอกเล่าประสบการณ์ให้ด้วยค่ะ อยากเจอคุณหมอที่เก่ง ๆ และพยาบาลกาารบริการที่ดีค่ะ ราคาก็พอสมควรไม่แพงมาก และครั้งนึงไปฝากครรภ์กับ รพ.เอกชน เสียค่าใช้จ่ายกันประมาณเท่าไหร่ค่ะ รบกวนด้วยค่ะ (ท้องแรกค่ะ)
ปล.เราอยากจะย้ายไปฝากครรภ์ที่ รพ.สักประมาณ 7 เดือนค่ะ และคลอดแบบธรรมชาติค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่