ใครเคยหน้าอกคล้อยเพราะมีลูกและไปเสริมหน้าอกมาบ้างคะ?

อยากถามว่าเสริมอย่างเดียวแก้ปัญหาหย่อนคล้อยได้มั้ย หรือว่าต้องยกกะชับด้วย ใครเคยมีลูกแล้วทำนมมาบ้าง
มาแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 14
เรานี่แหละ ไปทำมาเมื่อปีที่แล้ว คลอดลูกคนสองเสร็จทำหมันเรียบร้อย จนลูกหย่านมปุ๊บก็วางแผนไปทำเลย ตอนลูกคนแรกก็ยังไม่รู้สึกว่ามันหย่อนเท่าไหร่นะ พอมาลูกคนที่สองเท่านั้นแหละ ยานเป็นถุงกาแฟน้อยๆเลย อาจจะด้วยอายุแหละหนึ่ง แต่ที่สำคัญน่าจะเพราะเราเป็นคนไม่ค่อยมีหน้าอกเท่าไหร่ พอมีลูกมันค่อนข้างขยายไป 2 คัพเลย แต่พอตอนหมดน้ำนม กลับดูเหี่ยวๆยังไงบอกไม่ถูก ไม่มั่นใจเท่าไหร่เลยไปเสริมมา แนะนำให้ทำทรงกลมก็สวยนะคะ เราทำมาจาก Le Bangkok หมอแนะนำว่าทรงกลมมันช่วยยกกระชับได้มากกว่า เต้าดูสวยเต่งขึ้น เนินก็ดันขึ้นมากำลังพอดี ลองไปปรึกษาทรงกับหมออีกทีก็ได้ค่ะ เผื่อว่าทรงหน้าอกไม่เหมือนกัน หมอจะได้แนะนำให้เหมาะสมกับตัวบุคคลมากกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่