เครียดมากเลยค่ะ ลาออกมาเทอมนึงแล้ว แต่อยากกลับไปมหาลัยเดิมคณะเดิม

คือตอนแรกที่ตัดสินใจจะซิ่ว ตอนนั้นมันหมดไฟในการเรียนมากๆเลยค่ะ เกรดก็น้อยกว่าเพื่อน
ลองยื่นดรอปเทอมสองแล้วก็ไม่ผ่าน พอเทอมหนึ่งจบเราก็เครียด อยากซิ่วแต่ดรอปไม่ผ่าน
สุดท้ายเลยลาออกไปเลยทั้งที่รู้ว่าเสี่ยงมาก T_T แต่ตอนนี้พอมาแอดมิชชั่น เราหลุดอันดับ 1 มาสี่สิบคะแนนนิดๆ...
มาติดอันดับสองเป็นคณะที่ไม่ค่อยชอบแต่เรียนได้+มหาลัยดัง เราเลยรู้สึกว่า เอ๊ะแล้วเราจะซิ่วทำไม
ในเมื่อคณะเดิมมันคือสิ่งที่ชอบมากกว่าอยู่แล้ว (ตอนนั้นเครียดจัดค่ะ หมดไฟ ค่าเทอมแพง เกรดไม่สวย)
เราตัดสินใจหุนหันพลันแล่นไปจริงๆ.... แงงงงงงงงงงงงงง ตอนนี้เครียดมากค่ะ

พอจะมีใครทราบมั้ยคะว่าลาออกมาตั้งแต่เทอม 1 จนตอนนี้เพื่อนเตรียมตัวขึ้นปี 2 แล้ว
เรายังสามารถรีรหัสกลับไปเรียนได้อยู่ไหม ยอมเรียนใหม่ตั้งแต่ต้นก็ได้ค่ะ
ขอร้องผู้รู้หากเข้มาอ่านช่วยมาตอบกันเยอะๆด้วยนะคะ เครียดมากจริงๆ T_T

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่