ขอสอบถามเกี่ยวกับห้องนิรภัยในบ้านครับ

ผมกำลังจะสร้างบ้านและจะสร้างห้องนิรภัยไว้เก็บสิ่งของมีค่าครับ (แบบของคุณหมอ JFK) ตั้งใจว่าจะเทคอนกรีตหนา 20 ซม.โดยรอบ ขนาดห้องประมาณ 1.6 x 1.6 เมตร  มีเรื่องนึงที่ไม่แน่ใจคือช่องระบายอากาศในห้องนิรภัย

ถามผู้รับเหมา เขาบอกว่าถ้ามีช่องระบายอากาศ ไฟอาจจะเข้ามาได้เมื่อไฟไหม้ อยากขอความรู้ว่าการระบายอากาศภายในห้องนิรภัย ต้องทำแบบไหนครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่