รบกวนช่วยฟันธงให้ทีครับ ระหว่าง canon g7x mark ii กับ sony rx100 mark iii

ตามหัวข้อเลยครับ หาข้อมูลมาพักนึกแล้ว แต่ยังลังเลระหว่างกล้อง 2 ตัวนี้ ราคาต่างกันไม่เท่าไร

ไปลองจับของจริงมาแล้ว ชอบวัสดุ canon แต่เหมือนจะใหญ่กว่า sony ไปนิดนึง

ที่ลังเลเพราะว่าชอบสีสดๆ ของ sony โดยเฉพาะเวลาถ่ายวิว แต่ชอบสีของ canon ตอนถ่ายคน ผิวสีสวย เนียน ดีมากครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยให้ข้อมูลเพื่อตัดสินหน่อยนะครับ

ปล ไม่เอาแบบกล้องเปลี่ยนเลนส์นะครับ

ขอบคุณครับบบ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
แอพของโซนีก็น่าสนนะบนrx100 iii
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่