โดนไล่ออกเพราะโพสเฟส

แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 28
ถ้าไม่ได้ตั้ง Only me อย่าเรียกว่าส่วนตัวครับ
ความคิดเห็นที่ 2
ช่วยอธิบายประโยคที่อยู่ในเครื่องหมายอัญประกาศนิดได้ไหมคะ จขกท.เราอ่านไม่เข้าใจค่ะ
ความคิดเห็นที่ 8
เรียกร้องได้ครับ ขอหลักฐานที่ฝ่ายบุคคลด้วยว่ามีหลักฐานไรที่ไล่คุณออก แล้วนำหลักฐานนั้นไปร้องสวัสดิการคุ้มครองแรงงาน ถ้าคุณไม่ได้ผิดจริง และไม่ได้นำความลับในบริษัทไปเผยแพร่ หรือ ละเมิดผู้หนึ่งผู้ใดในองค์กร คุณสามารถใช้ พรบ.คอมฯเล่นงานคนที่แคปข้อความคุณได้ด้วยครับ
ความคิดเห็นที่ 31
แปลให้
"มาถึงที่ทำงานไม่ทันได้-(กิน) ข้าว(ดี-เสร็จเรียบร้อยดี) (ที เป็นคำสร้อยทางใต้ เหมือนยังไม่เสร็จที) เรียก (ออฟฟิตๆ -ให้ไปที่ออฟฟิศ)  พ่อตาย!! (แช่งชักหักกระดูก) "
ความคิดเห็นที่ 79
เป็นผมจะโพสว่า "ทำงานๆๆ หิวข้าวยังไม่ได้กินข้าวเลย สู้ๆ เพื่องาน" โพสแบบ positive มีแต่ win-win

post แบบนั้นไม่เห็นจะมีใคร win win
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่