sony a6300 กับ fuji X-T20 เลือกอะไรดีครับ ?

ตามหัวข้อเลยครับ  ส่วนตัวชอบถ่ายคน , สัตว์ , สิ่งของ , วิวบ้างนานๆที    ก็ภาพนิ่งนั้นเหละครับ วีดีโอมีบ้าง แต่คงถ่ายไม่เกิน FULL HD ครับ 4k ผมว่าไม่ค่อยจำเป็น . แล้วก็ที่จะซื้อกล้อง ML นี้กะว่าเอามาหัดถ่ายฝึกฝีมือก่อนไป พวก DSLR ในใจเล็ง D750 ไว้แต่งบไม่ถึงครับเอาพวกนี้มาฝึกฝืมือไปก่อน  (ก่อนหน้านี้เคยใช้ D7200 แต่ใช้ได้สักพักแล้วขายไปเพราะทะเลาะกับแฟน)

ส่วนตัวดูรีวิวมาบ้างแล้ว ของ a6300 ผมชอบที่มันโฟกัสไวแล้วดูภาพคมๆ กว่า X-T20  หรือคิดไปเองก็ไม่รู้ ?  ฮ่าๆ  

เลยอยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าตัวไหนเวริค  หรือมีตัวอื่นๆแนะนำลองเสนอมาดูให้หน่อยครับ งบ สำหรับ body 35k ครับ  

ขอบคุณครับผม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่