ขอถามพี่ๆคนไทยที่อยู่ในอเมริกา เรื่องซื้อทัวร์ไปเที่ยว Mexico หน่อยค่ะ

จขกท.จะไปเที่ยวอเมริกา อยากแว้บไปเที่ยวMexicoด้วยค่ะ ที่นู่นมีทัวร์ขายมั้ยคะ ไม่มั่นใจที่จะแบคแพคไปเอง เรายังไม่Advanceขนาดนั้นค่ะ ถ้าซื้อทัวร์จากอเมริกาไป แล้วถือพาสปอร์ตไทย ราคาจะแพงกว่าUS citizenมากมั้ยคะ เพราะในไทยถ้าเป็นต่างชาติจะโดนชาร์จราคาทัวร์เพิ่มค่ะ ถ้ามีบริษัททัวร์ดีๆราคาไม่แรงมาก แนะนำจขกท.หน่อยนะคะ

ปล. จขกท.จะไล่เที่ยวตั้งแต่ NY มาจนถึงเมืองสุดท้ายคือ LAค่ะ เห็นใกล้กับMexicoเลยสนใจ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ 😊

เพิ่มเติมเรื่องวีซ่า :: ถ้าถือวีซ่า B1 ไม่ต้องขอ Tourist Visa ของเม็กซิโกแล้วใช่มั้ยคะ? เพราะบินจากอเมริกาเข้าเม็กซิโก แล้วก็เม็กซิโกเข้าอเมริกา แล้วจึงบินกลับไทยอีกทีค่ะ ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่