*เป็นผู้ชาย* อยากจะเป็นพ่อค้าขายเสื้อผ้าแฟชั่นผู้หญิง อยากขอคำแนะนำจากสาวๆและพ่อค้าแม่ค้าครับ

คือตอนนี้ตกงานครับ ลาออกมาเองครับ อยากทำอะไรที่มันจะสร้างอนาคตให้ตัวเองมากกว่า ผมเป็นชายแท้นะครับมีแฟนแต่ยังไม่มีลูก อายุก็ 30 แล้ว พอดีมองเห็นช่องทางการขายเสื้อผ้าแฟชั่นผู้หญิงผ่านช่องทางออนไลน์และ facebook Live ที่เห็นหลายๆท่ายขายง่ายขายดีมีลูกค้าดูเยอะ ส่วนตัวคิดว่ามันเป็นสินค้าสิ้นเปลืองอันดับต้นๆของผู้หญิง เลยสนใจทางนี้ เลยอยากจะช่วนเพื่อนสมาชิกทุกท่านช่วยแนะนำหรือลองแลกเปลี่ยนความคิดเหฝ้นหน่อยนะครับ

1.ผู้ชายขายเสื้อผ้าผู้หญิง ผู้หญิงจริงๆมองว่าเป็นไงบ้างครับ มีตรงไหนที่ทำให้เป็นจุดเด่นหรือจุดด้อยของผู้ชายที่แตกต่างจากผู้หญิงมั้ย

2.ช่องทาง Facebook Live ตอนนี้สาวๆคิดว่าเป็นไงบ้างครับถ้าเทียบกับ ช่องทางการซื้ออื่นๆ หรือการเดินตลาดนัดทั่วไป

3.เสื้อผ้าผู้หญิงงานป้าย,งานก็อปแบรนด์,หรืองานประตู้น้ำ แบบไหนจะได้รับความนิยมมากกว่ากันครับ

4.อะไรที่ทำให้คุณสาวๆตัดสินใจซื้อเสื้อผ้าครับ คนขายมั้ยหรือตัวสินค้าอย่างเดียว

ยังไงขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับสำหรับท่านที่ช่วยแนะนำ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่