เปลี่ยนแบตเตอรี่แล้วชาร์จได้ไม่เต็มครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ผมขอปรึกษาปัญหาโทรศัพท์ของผมครับ คือผมใช้ asus zenfone2 laser 5.5 แล้วแบตมันบวม เลยไปหาซื้อแบตเทียบมาใส่ครับ แต่พอเอามาใส่แล้วปัญหาก็คือมันชาร์จได้เต็มที่แค่ 89% ครับ ผมต้องแก้ไขอย่างไรครับ (ใช้ที่ชาร์จที่ติดมากับเครื่องครับ) ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview