True ใช้เกณฑ์อะไรเลือกพรีเซนเตอร์หรอคะ

ทำไมถึงสนับสนุนเอา MyMateNate มาเป็นพรีเซนเตอร์หรอคะ

รักทรูมาสิบปี เจอแบบนี้ ขอบายดีกว่า ทรูไม่ตรวจสอบก่อนจ้างงานเลยหรอคะ
รู้สึกรับไม่ได้กับการที่ทรูไปสนับสนุนคนจำพวกนี้เลยค่ะ

ตัวอย่างพฤติกรรมที่ผ่านมา [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เพิ่มเติม

ทางทรูหลังไมค์มาค่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เห็นว่าล่าสุด เปิดตัวพรีเซนเตอร์คนใหม่แล้วค่ะ
https://pantip.com/topic/36544684
แก้ไขข้อความเมื่อ
ประกาศ
 เรียนเพื่อนสมาชิก ทางบริษัท เรียล มูฟ จำกัด ขอชี้แจงรายละเอียดในประเด็นดังกล่าว ตามไฟล์เอกสารที่แนบมานี้ ค่ะ

จดหมายชี้แจง

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 28
คนที่เห็นวิถีชีวิต ภาษาพูด การใช้ชีวิตของคนไทยเป็นเรื่องตลกขบขัน  และได้ทำนำเสนอเรื่องเหล่านี้ในเชิงดูถูกมาโดยตลอด  ถ้าองค์กรที่หากินกับคนไทยยังยอมรับ และชื่นชม ถึงขนาดเป็นตัวแทนตัวเองด้านภาพลักษณ์ก็ตามสบายหล่ะครับ

ผมคนหนึ่งก็จะลดการอุดหนุนสินค้าทุกชนิดขององค์กรนั้น

เริ่มที่ตัวเองครับ  จะไม่รอให้ใครสำนึกและคิดได้
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
เกลียดฝรั่งคนนี้มากเหมือนกัน
ความคิดเห็นที่ 17
มันเข้าไทยมาในฐานะอะไร นักท่องเที่ยว หรือมาทำงาน แล้วมันมีใบอนุญาตทำงานมั๊ย สังกัดบริษัทฯ อะไร
ฝรั่งขี้นกแบบนี้เยอะมากตอนนี้
ความคิดเห็นที่ 21
เกลียดหมอนี่มากบอกเลย ดราม่าเด็กไทยพูดภาษาอังกฤษนั่นแย่สุด ผมนี่เข้าไปเม้นท์บอกมันเลยว่าทำไมไม่เบลอหน้าน้องที่ถูกสัมภาษณ์ เม้นท์ไปไม่นานมันถึงทำเบลอ

ทรูชี้แจงด้วยครับว่าสรุปว่าคนนี้มีเอี่ยวอย่างไร ผมพร้อมเลิกสนับสนุนทรูถึงแม้จะมีแค่ไม่กี่เบอร์ก็ตาม

เม่าโกรธ
ความคิดเห็นที่ 12
ไม่ชอบฝรั่งคนนี้เลย ไม่ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆ

หลายๆพฤติกรรมของนายนี่ไม่น่ารักเลย แปลกใจเหมือนกันทำไมถึงมีคนติดตาม

ขอเป็นอีกคนที่ไม่สนับสนุนผลงานใดใดของฝรั่งคนนี้ค่ะ
ความคิดเห็นที่ 5
นี่แหล่ะครับคนไทย มองแต่ด้านเสียของคนอื่นไม่เคยมองด้านดีของเขาเลย อะไรผิดก็ว่าไปตามผิดครับ แต่คลิปตัวอย่างที่คุณเอามาลง แลดูจะเป็นคลิปที่ไปในแนวทางลบ ทำไมคุณถึงไม่เอาคลิปที่เป็นแนวทางบวกของเค้ามาลงบ้าง

"จขกท. คุณใจแคบไปมั้ย"
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ผมไม่ใช่ติ่งฝรั่งคนนี้ และไม่เคยดูคลิปของฝรั่งคนนี้ ตอนคุณโพสกระทู้มีแต่เรื่องแย่ๆ ผมเลยลองหาจาก google สรุป เค้าก็มีด้านดีอยู่ เปิดใจสักนิด
แสดงความคิดเห็น
Preview