ให้ลูกเรียนพิเศษตั้งแต่อนุบาล เร็วไปไหมค่ะ?

เราทำงานไม่ค่อยมีเวลา เลยเหมือนกับฝากเด็กไว้กับครูหลังเลิกเรียนให้สอนอ่านและเขียน อีกอย่างคุณครูเป็นผู้หญิงที่กิริยามารยาทค่อนข้างเรียบร้อยและน่ารัก จึงคิดว่าถ้าเด็กอยู่ด้วยแล้ว ไม่ใช่เด็กจะได้แค่ IQ แต่จะได้ EQ ที่ดีมาด้วย เราไม่รู้ว่าลูกจะรู้สึกว่าเขาถูกทิ้งให้อยู่กับคนอื่นหรือเปล่า... ใจก็เป็นห่วง แต่ดูแล้วกิริยามารยาทเขาตอนนี้ค่อนข้างเป็นที่น่าพอใจสำหรับเรามาก ก็พยายามนะคะ หาเวลาให้ลูกมากๆ ได้อยู่กับเขา ได้ทำกิจกรรมร่วมกันค่ะ...
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่