ขออนุญาตถามครับ เครื่อง toyota 4sfe ใส่กล่องECU 3sfe ได้หรือไม่ครับ ถ้าได้จะทำให้เกิดปัญหาอะไรตามมาไหมครับ

ผมได้เครื่อง 4sfe มาแล้วพอวางไปแล้วมาสังเกตุการเร่งรอบเครื่องมันแปลกๆ มันอาการเดินไม่เต็มสูบตอนเร่งรอบเครื่อง แต่ตอนเดินเบามันปกติ เลยไปสังเกตุกล่องECU มันแปลกๆที่ลบชื่อกล่องออก พอผมเอาโค้ดกล่องไปค้นหาเจอ หน้าตาเหมือนกันเลย แล้วตรงชื่อที่ลบออกเขียนว่า3sfe พี่ๆคิดว่าใช่ปัญหาของเครื่องเร่งรอบสดุดมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่