ผิวมัน (ผิวขาดน้ำ) ควรใช้ครีมบำรุงตัวไหนดีครับ

เพิ่งรู้ตัวว่าตัวเองเป็นผิวขาดน้ำ หน้ามันมากก ตอนล้างหน้าเสร็จจะหน้าตึงมาก
แล้วกลับมามันอย่างรวดเร็ว ผิวดูแบบหยาบกร้านไม่เรียบ ทั้งที่ทาครีมแล้ว รูขุมขนกว้างมาก  

เกิดจากผมเมื่อก่อนชอบอาบน้ำอุ่น แล้วชอบเอามาล้างหน้า
เพราะคิดว่าเปิดรูขุมขน ใช้ครีมทาสิวมาอย่างหนัก (ฺBenzac ครีมแต้มสิวอื่นๆ)
นอนแห้งแอร์ไม่ทาครีม (เพิ่งมารู้ทีหลังว่าสิ่งที่เราทำ มันทำให้หน้าแห้ง ผิวแย่กว่าเดิมอีก 55555)

เลยอยากให้ช่วยแนะนำ ครีมบำรุงเติมน้ำให้ผิวดีๆ สักตัวหน่อยครับ ขอแบบไม่หนักหน้ามาก เพราะสิวอุดตันขึ้นง่าย
ขอบคุณครับ อมยิ้ม17

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่