อยากปิดหนี้บัตรเครดิตทั้งหมด ..ขอคำเเนะนำ/ชี้เเนะค่ะ..

ตอนเรียนจบมาใหม่ๆ ต้องสร้างตัวเอง ทั้งค่าห้อง ค่าชุดทำงาน ค่ากิน ต้องหาเองหมด เลยทำบตรเครดิตมาค่ะ
มีก็ใช้จ่ายอย่างเปรมปรี วงเงินก็เพิ่มให้อย่างรวดเร็ว จนตอนนี้ิค่าใช้จ่ายรัดตัวมากๆค่ะ เงินเดือนออกมาก็ต้องจ่ายหนี้ไปเป็นหมื่น
ตอนนี้เป็นหนี้บัตรเครดิตอยู่ 4 ใบ อยากปิดวงเงินทั้งหมด เพราะทุกวันนี้ืทำงานเงินเดือนออกมาก็ต้องจ่ายบัตร
จ่ายเเล้วไม่พอก็ต้องกดมาใช้อีก รู้สึกเหมือนทำงานเพื่อหาเงินใช้หนี้เลยค่ะ ตอนนี้อยากมีเงินเก็บมากกว่านี้เผื่อวันนึงในอนาคต
ต้องซื้อบ้าน ซื้อรถเป็นของตัวเอง ก็กลัวจะทำไม่ได้
อยากทราบว่า "พอจะมี ธ. ไหนไหมที่มีสินเชื่อผิดวงเงินหนี้สิน หรือเป็นโครงการลดหย่อนผ่อนหนี้"
อยากให้พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยเเชร์ข้อมูล หรือคำเเนะนำในการลด ปลด หนี้ที่เป็นอยู่ตอนนี้

ถ้าพี่ๆ เพื่อนๆ คนไหนมีประสบการณ์ตรงที่ปิดบัตรเครดิตตัวเองได้ เเชร์ให้หน่อยน๊าา จะได้มีกำลังใจ เเรงใจในการทำ
เเละข้อมูลพวกกู้มาปิดหนี้เครดิต ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่