นก ตั้งแต่ยังไม่เริ่มต้น!!!

ประเด็นคือ เราคุยกับคนนึงอยู่ แต่ยังไม่ได้เป็นแฟนนะคะ คุยมาประมาณเดือนนึง ก็คุยถามไถ่ชีวิตประจำวันปกติ แต่เหมือนเค้าก็มีหยอดมาบ้างนิดหน่อย แต่ก็ไม่ได้แสดงออก หรือชัดเจนอะไร เรียกสถานะยอดฮิตว่า คนคุยละกัน แล้วทีนี้ เรื่องมันมีอยู่ว่า เราดันไปแอบปลื้มเพื่อนเค้า ที่เราเจอในเฟส เราควรทำยังไงดี เราชอบเพื่อนเค้าไปแล้ว แต่เรากับเพื่อนเค้าไม่เคยคุย ไม่เคยรู้จักกันมาก่อนนะ มันคงแปลกๆนะถ้าเลิกคุยกับเค้าแล้ว ไปคุยกับเพื่อนเค้าแทน เฮ้อ ทำไมต้องเป็นแบบนี้ เราน่าจะเจอเพื่อนเธอก่อน นกมั้ยล่ะ ทำอะไรไม่ได้เลย ปล. แต่เราชอบเพื่อนเค้ามากๆเลยนะ เข้าไปส่องเฟสทุกวัน ทั้งๆที่ไม่เคยคุย โอ้ย จะบ้า ทำไงดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่