แนะนำสูตรเฟืองท้ายและเม็ด ฟีโน่ลูกเดิมหน่อยคับ??

กระทู้คำถาม
ขอสูตรเฟืองท้ายฟีโน่หน่อยคับ รถล้อแม็ก ข้างมีขูดชามไล่เม็ดแล้ว(7-10) ต้นจัด แต่กลางปลายไม่ค่อยได้เลย วิ่งได้110 ต้องไล่เฟืองท้ายอะไรดีครับ หรือไล่เม็ดเบอไรดีครับ???

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เม็ดเบาไป ใช้เบอร์ 8-9 ประมาณนี้ ส่วนเฟืองท้ายเดิมๆดีแล้ว ใส่เฟืองหนัก ต้นกลางห้อยแน่นอน ปลายไม่ใช่ว่าจะมา เพราะกำลังเครื่องไม่พอ ขึ้นลูกโซถึงค่อยไปดูเรื่องเฟืองท้ายครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่