บอกเลิกแฟนเพื่ออ่านหนังสือสอบ ?

สวัสดีคะ พอดีเป็นน้องใหม่ ตั้งกระทู้หรือใช้คำผิดพลาดประการใดจออภัยมานะที่นี้ด้วยนะคะ

เรื่องของเรื่องคือ จขกท บอกเลิกแฟนคะ ด้วยเหตุผลอยากอ่านหนังสือ ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะคะว่าจขกทอยู่ม.6 ส่วนแฟนจขกทกำลังจะขึ้นปี1คะ บางคนอาจจะบอกว่าเพราะแบ่งเวลาเองไม่เป็นมากกว่า แต่ด้วยคณะที่เจ้าของกระทู้รวมถึงมหาวิทยาลัยที่อยากเข้าเป็นอะไรที่ยากมากกกกกก จขกทก็ไม่ใช่เด็กเก่งสักเท่าไหร่ จึงคิดว่าควรพยายามให้มากกว่านี้ อยากทุ่มเทเวลาอ่านหนังสือให้มากที่สุดจนกว่าจะสอบติด อีกอย่างหลายๆคนมักบอกว่าเข้ามหาลัยไปก็คงเลอกกับแฟน ด้วยความที่แฟนจขกทได้ไปเรียนคนละจังหวัดกับจขกทเลยคะ อีกอย่างจขกทก็คงไม่มีเวลาให้เลยคิดว่าบอกเลิกตอนนี้คงจะดีที่สุด เพราะมันไม่ใช่เหตุผลบอกเลิกที่มีคนใหม่หรือเลิกรักแล้วแต่อย่างใด

แต่ว่ามันก็ติดตรงอย่างนึงนี่แหละคะ5555 คือจขกทบอกเลิกเขาแล้ว จขกทก็กลับเสียใจเอง จริงๆก็เพราะยังรักเขาอยู่ พอเลิกกันก็มีคุยกันบ้างนะคะ ยอมรับเลยคะว่าคิดถึงมากๆ5555เพราะเราเลิกกับเขาเราก็ไม่ได้คิดจะมีใคร เอาไว้มีตอนที่เราพร้อมจะดีกว่า แต่พอเราเลิกกันเขาก็มีอิสระแล้ว อยากทำอะไรก็ได้ แต่เราก็หวงอ่ะคะอารมณ์แบบจะมีผญเข้ามาไหม ไม่อยากให้มายุ่งเลย

เลยอยากถามความเห็นเพื่อนๆคะ
- การบอกเลิกแฟนเพื่ออ่านหนังสือสอบให้ติดก่อน เพื่อนๆคิดว่าจขกท ทำถูกไหม
- อันนี้ประเด็นสำคัญเลยคะ55555คือบแกเลอกเขาแล้วแต่ยังคิดถึงเขาอยู่ควรทำยังไงดีคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่