ตามหาเกมส์แนว RTS เมื่อนานมาแล้วที่โครงเรื่องและตัวละครมาจากสามก๊กครับ

กระทู้คำถาม
จำได้ว่าเคยเล่นเมื่อเกือบสิบปีที่แล้ว รายละเอียดเท่าที่จำได้ประมาณนี้ครับ
ทรัพยากรที่เราเก็บได้คือแร่แดงๆและเป็นหลุมสีน้ำเงินซักอย่าง
พวกตัวฮีโร่มันจะเป็นตัวละครในเรื่องสามก๊ก เวลาฆ่ายูนิตของอีกฝ่ายได้อาวุธจะตกทำให้ฝ่ายเราไปเก็บได้
จำได้ว่าตัวเตียวหุยเวลาคลิกขวาให้เดินมันจะพูดว่า "เอาเหล้ามา..อีกแก้วนึง","ไอพวกแสบ"
กวนอูเวลาเดินจะพูดว่า "เพื่อความยุติธรรม","ชัยชนะเท่านั้น"
โจหยินเวลาเดินจะพูดว่า "บุก","จะไม่ทำให้ผิดหวัง","เชื่อข้าได้"

รบกวนใครพอนึกออกช่วยตอบหน่อยนะครับ แท็กผิดห้องขออภัยด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่