อยากได้จักรยานค่ะ

กระทู้คำถาม
อยากได้จักรยานดีๆสักคัน เอาไว้ออกกำลังกายค่ะ เน้นแบบปั่นสบายๆพอปั่นแล้วอยากกล้บมาปั่นอีก ปั่นได้เรื่อยๆ ไม่เมื่อย ชิวๆ
ต้องบอกก่อนว่าเป็นคนมีโรคประจำตัวค่ะ ต้องฟอกเลือดด้วย การปั่นจักรยานจึงเป็นตัวเลือกการออกกำลังกายที่ดีที่สุดสำหรับตัวเองค่ะ
เคยซื้อจักรยานโนเนม คิดว่าคงเหมือนๆกัน แต่พอปั่นจริงๆเมื่อยมากกกกก ทำให้ไม่อยากปั่นอีก หัวเราะหัวเราะ

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ มีงบประมาณ 10000 บาท บวกลบได้นิดหน่อย เป็นผู้หญิงค่ะ สูง 160
จากที่ศึกษาข้อมูลเบื้องต้นอยากได้เป็นไฮบริดค่ะ หรือควรจะเอาเสือภูเขาดี ??
ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่