สอนขับรถ เวลาออกตัวหน่อยครับ (D-max 1.9 2017)

พึ่งออกมาใหม่ รู้สึก feel ต่างจากรถคันเก่า  

โตยปกติเวลาออกตัว ผมจะปล่อยครัชได้ประมาณครึ่งหนึ่ง รถเหมือนจะพุ่งประมาณ 2วิ  เเล้วเหมือนจะวูป(หมายถึงความเร็วรถ ลดลง) เยียบคันเร่ง ก็เหมือนจะเร่งไม่ขึ้น

สังเกตุจาก ติดไฟเเดง..  จอดรอไฟเขียวพร้อมกัน รถยี่ห้อเดียวกัน ... ไฟเขียวขึ้น รถข้างๆ ผ่านไฟเเดงไปเเล้ว เเต่รถเรา อยู่กลางถนน อยู่เลย

.
.

หรือเขา ออกตัวเกียร์2 กัน  คันเก่าผมก็ออกตัวเกียร์2

เเต่ตอนออกรถคันนี้ ช่างที่ศูนย์ บอกอย่าออกตัวเกียร์2 เพราะรถรุ่นใหม่ๆ จะมีกล่อง..... มันจะจดจำการเข้าเกียร์ที่ผิดๆ ไป

ตอนนี้เหมือนขับไม่เป็นเลย รบกวนเเนะนำ การออกตัวเกียร์1 หน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่