ทะเลฝั่งอันดามันที่ใกล้กรุงเทพมากที่สุด ไม่เน้นเกาะ

รบกวนสอบถามหน่อยครับ ถ้าไปทะเลฝั่งอันดามันที่ใกล้กรุงเทพมากที่สุด ไม่เที่ยวเกาะ ขับรถไปเองจากชลบุรี
มีที่ไหนบ้างที่พอจะเห็นความแตกต่างของฝั่งอันดามันกับฝั่งอ่าวไทยได้บ้างครับ เที่ยวฝั่งอ่าวไทยจนเบื่อแล้ว
แล้วที่ระนองมีชายหาดสวยๆ หรือเปล่าครับ นอกจากต้องไปเกาะช้างหรือเกาะพยาม มีเด็กเล็กไปด้วยน่ะครับ เที่ยวเกาะกลัวดูแลไม่ไหว
พอดีผมไปเป็นครอบครัวน่ะครับ เน้นขับรถไปเอง ว่าจะไปอย่างน้อย 4 วัน 3 คืน (ขับรถไปตอนเช้า)
เน้นเล่นทะเล มีสระว่ายน้ำด้วยก็ดี ที่พักสะดวกๆ หน่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่