มีใครลอง โซฮอล์ 95 ตัวแพงของเอสโซ่รึยังครับ

พอดีผ่านไปเห็นปั๊มพ์เอสโซ่ 2 ปั๊มพ์แถวบ้านมีการปรับปรุง เปลี่ยนตู้หัวจ่าย กับสายของหัวจ่าย สายสีเหลืองเป็นดีเซลซูพรีมพลัส สายสีแดงเป็น โซฮอล์ 95 ซูพรีม พลัส โดนยกเลิกการขายเบนซิน 95 แทน

ราคาถ้าเทียบแล้ว ตั้งไว้เท่ากันกับ เชลล์ วีพาวเวอร์ โซฮอลล์ 95 เป๊ะเลย ที่ 31.10 บาท/ลิตร (ราคา ณ วันที่ 20 พ.ค.)

แต่เหมือนจะยังไม่มีการโปรโมตทางช่องทางสื่อเท่าไหร่นัก เลยสอบถามว่ามีใครไปลองมาแล้วบ้างครับ สำหรับผมเคยลองกับวีพาวเวอร์ แรงดีชัดเจน เหยียบเป็นมา แต่เอาไว้นานๆเติมทีดีกว่า แหะๆ

มี 2 เจ้าแล้วที่มาเล่นตลาดโซฮอล์ พรีเมี่ยม รอ ปตท. บางจาก คาลเท็กซ์ ฯลฯ ต่อไปครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่