เรียงร้อยเรื่องเล่า... ตอน อาถรรพ์ ณ บ้านไร่

สวัสดีครับ สำหรับวันนี้มีเรื่องมาเล่าให้พ่อแม่พี่น้อง ลุงป้าน้าอา ได้อ่านเช่นเคยครับ
อย่างที่เคยเกริ่นว่า จขกท. ไม่ค่อยมีประสบการณ์ตรงในเรื่องราวลี้ลับสักเท่าไหร่ ที่หยิบยกมาเล่าก็จิ๊กมาจากคนอื่นทั้งนั้น
แต่ถึงจะลักกินขโขยกินยังไง ก็มีอยู่แค่ไม่กี่เรื่องที่พอจะเล่าขายผ้าเอาหน้ารอดให้คนอื่นฟังได้ หนึ่งก็ธี่หยด สองก็เรื่องที่กำลังจะเล่า
ก็มีเติมๆ แต่งๆ บ้างเล็กน้อยพอเป็นกระษัย แต่ยังคงแก่นของเรื่องไว้
คงต้องขออนุญาตผลักภาระให้ท่านผู้อ่านใช้วิจารณญาณในการรับสารกันเอง แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็คิดว่าอ่านเพลินๆ ฆ่าเวลานะครับ

ขออนุญาตฝากเพจ แนะนำ ติชม พูดคุยได้ที่
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่