ตัดสินใจเลือก U ระหว่าง Reading/Southampton/Lancaster ครับ

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมกำลังมีแพลนจะไปเรียนต่ออังกฤษสาขาการตลาด
ได้ offer มา 3 ยู คือ
MSc Marketing (Digital Marketing) - Reading U
MSc Marekting - Lancaster U
MSc Digital Marketing - Southampton U

กำลังรอ
MSc Strategic Marketing - Imperial U
ณ บัดนาวได้คะแนนไอเอล 7.0
8.5 7.0 6.0 7.0

โดยที่หากเลือกที่ southamton, imperial ต้องสอบไอเอลใหม่ให้ได้ writing 6.5 ครับ
เลยอยากสอบถามว่าควรจะเลือกอันไหนดีในมหาลัยที่ได้ offer มาแล้ว ทั้งใน criteria ของเมือง สภาพอากาศ ชื่อเสียง และอื่นๆครับ
ส่วนตัวเข้าใจว่า Imperial ค่อนข้างมีชื่อเสียง แต่ราคาแพงหูฉี่ ยังไงรบกวนสมาชิกและพี่ๆที่เคยไปเรียนต่อด้วยครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่