ปฏิเสธงานที่รับเราแล้ว ร่างสัญญาแล้ว แต่ยังไม่ได้เซนต์ จะน่าเกลียดไหมคะ?

รายละเอียดมีอยู่ว่า
เราสมัครงานโรงแรมไปหลายที่อะค่ะ
โรงแรม A เรียกสัมภาษณ์และรับเราวันนั้นเลย และวันนี้เค้าโทรมาบอกว่าให้มาเซนต์สัญญางานได้เลย จันทร์หน้า (วัดตัวเพื่อจะตัดชุดทำงานแล้ว แต่ไม่รู้ว่าเค้าตัดให้เราแล้วหรือยัง)
โรงแรม B เราอยากทำโรงแรมนี้มาก เค้าพึ่งโทรมาให้เราไปสัมภาษณ์อีก 2 วัน

อยากถามสมาชิกพันทิปว่า ถ้าโรงแรม B รับเราเข้าทำงาน และเราก็อยากทำโรงแรม B ด้วย เราจะปฏิเสธโรงแรม A จะน่าเกลีนดไหมคะ เราเกรงใจเขาอะค่ะ เขาอุตส่ารับ แต่เราอยากทำโรงแรม B มากกว่า ลำบากใจมากเลยค่ะ
และถ้าปฎิเสธได้ พูดว่าไงดีคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่