ไปญี่ปุ่น ใช้เน็ตแบบไหน

สวัสดีค่ะทุกคน คือวันที่ 15 นี้ เรากับเพื่อนจะไปเที่ยวญี่ปุ่นกันค่ะ อยากทราบว่า จะใช้เน็ตแบบไหนคะ ใช้ซิมของที่นู่น หรือเช่า Pocket Wifi เอา หรือใช้อะไรยังไงดี
*(ไม่มีข้อมูลอะไรเลยค่ะ555555) รบกวนผู้มีประสบการณ์ช่วยตอบเราหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ ยิ้มยิ้มหัวใจหัวใจ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เคยใช้ของซามูไร
แต่ตอนนี้เวลาไป  จะไปซื้อซิมที่โน่นค่ะ สะดวกดี
ตู้ซิมมีขายที่สนามบินเลย หรือShop ก็มี สะดวกจริงๆค่ะ สัญญาณก็แรงด้วย
ถ้าจำไม่ผิด ประมาณ 1000 เยน หรือ1200 เยน นี่ล่ะค่ะ 7 วัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่