[CR] [CR] รีวิว รีสอร์ท baan rai darun home stay and scenery raft กาญจนบุรี

รีวิวแรกเลยตั้งกะเล่น pantip มา หลังจากที่อ่านมาตลอด ผิดพลาดตรงไหนขออภัยด้วยครับ

บ้านไร่ดารัณ รีสอร์ทเปิดใหม่ได้ไม่ถึงปีมั้งครับ ตั้งอยู่ทางไทรโยค เลยน้ำตกไทรโยคใหญ่ไปประมาณ 20 กิโล

ประเภทห้องพักมี 3 แบบ
1. บ้านพักหลังใหญ่ 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ พักได้ 4 คน (มี 1 หลัง) ผมไม่ได้เข้าไปถ่ายข้างในนะครับ ผมพักห้องสตูดิโอ

2. ห้องสตูดิโอ เตียงคิงไซส์ (Studio King Bed) พักได้ 2 คน มี 2 ห้อง 2 แบบ วิวภูเขา กับวิวแม่น้ำ(ผมพักห้องวิวภูเขา)

เดินผ่าน LOBBY ZONE ก่อน ขึ้นบันไดไปข้างบนตึกชั้นสอง (ถัดจาก LOBBY ไปทางแม่น้ำจะเป็นทางลงไปยังโซนแพ RAFT ZONE )

ขึ้นมาด้านบนจะพบกับ open view บรรยากาศดีมาก เสียดายวันผมไปตอนกลางคืนฝนตก อดออกมานั่งชิว

ภายในห้องพัก

ประตูขวามือ เป็นประตูเข้าห้องพัก ประตูซ้ายมือเป็นประตูห้องน้ำ

ภายในห้องน้ำ กว้างขวาง แบ่งออกเป็น 2 ส่วน

เหล่าของตกแต่งห้อง

3.โซนห้องพักแบบแพ (Raft Room) เฉพาะบรรยากาศด้านนอกห้องพักนะครับ

มีตาข่ายขึงให้นอนฟังเสียงน้ำ ผมลองนอนฟังเสียงน้ำไหลแล้ว ไม่มักครับขอผ่าน

สุดมุมทางด้านขวาบน จะมีแนวโขดดินยื่นออกมา คุณตาเล่าให้ฟังว่า ตรงนั้นเป็นจุดที่มีน้ำร้อนไหลออกมา
เวลามีแขกอยากไปเที่ยวเล่น ก็จะมีแพลากออกไปปล่อยให้เล่นน้ำร้อนตรงนั้น แล้วปล่อยตัวไหลไปกับกระแสน้ำ ลอยกลับมายังที่พัก

เอาล่ะ สำรวจห้องพักหมดแล้ว ท้องเริ่มหิว เตรียมไปทานอาหารเย็นกันดีกว่า (อาหารเย็นรวมอยู่ในค่าที่พักอยู่แล้วนะครับ)
มองย้อนกลับไป อืมมม ไม่ใช่ใกล้ๆนะเนี่ย !!!

อาหารเย็นมี 5 อย่างรวมผลไม้ รสชาติส่วนตัวว่าใช้ได้เลย แต่ของแบบนี้พูดยากครับต้องลองเอง

อาหารเช้า ก็มีขนมปังปิ้ง กาแฟ,นม อเมริกันเบรคฟาสท์

การเดินทาง
ขับมุ่งหน้ามาทางไทรโยค ทองผาภูมิ ก่อนถึงป้ายกม.ที่168 จะมีป้ายรร.บ้านนามกุย และป้อมตำรวจลิ่นถิ่น ให้เลี้ยวซ้ายเข้ามา
ขับตรงมาเรื่อยๆประมาณ1กม.ข้ามสะพานข้ามแม่น้ำ จะเจอสามแยกให้เลี้ยวขวาตามป้ายรร.นามกุย ประมาณ2กม.จะเจอวัดและรร.นามกุยอยู่ทางซ้าย ตรงตามทางมาเรื่อยๆ(ตรงอย่างเดียวเรียบแม่น้ำไม่ต้องโค้งตามถนน) อีกประมาณ1กม. บ้านดารัณอยู่ทางขวามือ
ชื่อสินค้า:   baan rai darun home stay and scenery raft
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่