[CR] ปลุกความเป็นชายในตัวคุณ Shooting Star 2 by Yasuda Suzuhito

ขออนุญาตสครีมและรีวิวอาร์ตบุ๊คส์ที่เรารอคอยมาประมาณนึงค่ะ
เนื่องมาจากว่าติดตามงานของอ.ยาสุดะอย่างจริงจังจากเรื่อง Durarara
ภาพค่อนข้างเยอะ...และอาจจะใหญ่...อาจทำให้โหลดช้าก็เป็นได้?

อาร์ตบุ๊คส์ชุดแรกออกไปแล้วเมื่อหลายปีก่อน...ตอนนั้นยังไม่มีความสามารถในการสอยเล่มลิมิเต็ดมา
ดังนั้นหนนี้จึงขอจัดให้สาแก่ใจ ซึ่งเราสั่งตรงจากอนิเมทของญี่ปุ่นค่ะ (คาดหวังของแถม)

หัวกระทู้อาจจะเกินไปนิด...แต่ถ้าใครตามงานของอ.ยาสุดะคงจะคุ้นเคยกับสไตล์การออกแบบตัวละครกันดี
โดยส่วนตัวเห็นปลายนิ้ว หน้าอก ดวงตาตัวละครก็พอจะจำได้เลยค่ะว่าเป็นงานของอ.ยาสุดะ

ในส่วนของกล่องใส่ จัดว่าหนาและดูแข็งแรงประมาณนึงเลยล่ะค่ะ ด้านหน้า-ด้านหลัง และข้างกล่อง

ซึ่งประกอบไปด้วยอาร์ตบุ๊คส์ทั้งสองเล่ม คือ Dandyism และ Etiquette (เล่มก่อนจะเป็น Bebob และ Carnaval)
รวมไปถึงของแถมที่จะพูดถึงในตอนท้ายค่ะ

มาดูในส่วนของเล่ม Etiquette ที่จะเป็นงานเรื่อง Yozakura Quartet และเกมต่างๆ ที่อาจารย์เป็นผู้ออกแบบตัวละคร
ปกหน้า-ปกหลัง ดูเอาเองนะคะว่าใครเป็นใคร

ส่วนเนื้อหาด้านไหนก็แน่นอนว่ารวมงานอาร์ตต่างๆ ค่ะ ภาพรวมให้ความรู้สึกเหมือนรวมอัลบั้มสาวกราเวียร์ (ฮา)
ใครตามงานของอาจารย์คงจะคุ้นเคยดีกว่า อาจารย์ยาสุดะชอบแบบเอโร่ย เซ็กซี่ เนื้อนมไข่บั้นท้าย

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

มาต่อกันในเล่ม Dandyism ที่รวมภาพประกอบนิยายเรื่องต่างๆ ค่ะ
ปกหน้า-ปกหลัง ตัวละครที่คุ้นเคยกันดี

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

และสุดท้ายคือของแถมเล่มเพรียวบางพอๆ กับโซฟี่ ซุปเปอร์สลิม
คือการ์ตูนสั้นที่ Crossover ตัวละครจากเรื่อง Yozakura Quartet, Drrr, Devil Survival และดันมาจิ
ตัวละครบนปกคือตัวหลักของมังงะในเล่มนี้ค่ะ

เล่มละ 3,000 เยน (เลขศูนย์กลมๆ) ถ้าเข้าคิโนะก็คงตกเล่มละพันกว่าบาทค่ะ

โดยส่วนตัวสำหรับเราคือคุ้มค่าค่ะ อิ่มอกอิ่มใจไปกับเนื้อนมไข่ทั้งสองเล่ม
กระดาษอาร์ตบุ๊คส์อย่างดี รูปเล่มสวยงาม สดใส น่ารัก เอโร่ย เซ็กซี่ค่ะ

ถ้าสนใจก็สามารถสั่งซื้อได้ตามช่องทางต่างๆ และคงรวมไปถึงคิโนะคุนิยะด้วยเช่นกัน

ขอบคุณสำหรับการติดตามค่ะ  ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่