ตรวจการบ้านบัตรรถไฟของญีปุ่นให้หน่อยค่า

จะไปคันไซ 7 วัน แผนดังนี้

วันที่  1  ลงเครื่อง ที่ Kansai airport  พักที่โกเบ 3 คืนค่ะ (ซื้อตั๋ว ICOCA +KARUKA 4,000 Y แล้ว ไปโกเบ) หรือ (นั่ง bay shuttle ไป kobe airport ดีค่ะ)

วันที่  2  ไป ปราสาทฮิเมจิกับภูเขา Rokko ยังไม่รู้จะซื้อแบบไหน

วันที่  3  ไป Sorakuen Garden / ย่าน kitano  ซื้อ Kobe City Bus & Subway 1-Day Pass

วันที่  4  ประชุมที่โกเบและย้ายที่พักไปนัมบะ โอซาก้า  ใช้ ICOCA

วันที่  5  ไปพิพิธภัณฑ์ไคยูและปราสาทโอซาก้า ซื้อ Kaiyu Pass

วันที่  6  ไป เกียวโต ซื้อ Kyoto Sightseeing One -day Pass

วันที่  7  เดินทางกลับ 17.30 น ค่ะ ใช้ ICOCA กลับสนามบิน

แบบนี้ดีมั้ยคะ  มีวันที่ 2 ไม่รู้จะซื้อ pass ไหนหรือจ่ายเป็นเที่ยวดี หรือ จะซื้อ KTP 2 day ตั้งแต่สนามเพื่อไปใช้ วันที่  2 ด้วยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่